Young Leadership Camp พัฒนาทักษะการเป็นผู้นำรุ่นใหม่” ตอน Project Management เป็นกิจกรรมเวิร์คชอปจาก ONCEs Thailand เหมาะสำหรับน้องๆ ที่เป็นเจ้าโปรเจค ต้องใช้ทักษะ Project Management อยู่เสมอ
ใครอยากเรียนรู้เพิ่มเติมและนำไปใช้ได้จริง ห้ามพลาด!!
วิทยากร:
“พี่เบียร์ วศิน เกียรติปริทัศน์ ” นักการทูตปฏิบัติการประจำกระทรวงการต่างประเทศ ผ่านการอบรมหลักสูตรการจัดการโครงการและการประเมินผล โดย สถาบันความร่วมมือเพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจลุ่มแม่น้ำโข่ง (Mekong Institute)
กำหนดการจัดกิจกรรม:
วันที่ 18 สิงหาคม 2562
เวลา 13.00 น. – 17.00 น.
สถาที่ Siam Innovation District ชั้นใต้ดิน (ข้าง Siam Square One)
สิ่งที่น้องๆ จะได้รับ:
– เรียนรู้การวิเคราะห์หาผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง (Stakeholder Analysis) ช่วยให้กำหนดเป้าหมายโครงการได้อย่างตรงจุดและรอบด้าน
– ลองใช้เครื่องมือ “ต้นไม้เจ้าปัญหา” (Problem tree Analysis) ช่วยตามหาต้นเหตุของปัญหา นำไปสู่ข้อเสนอและการจัดทำรูปแบบโครงการ
– แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับเพื่อนๆ
– ได้รับคำแนะนำในการใช้เครื่องมือจากวิทยากร ถาม-ตอบข้อสงสัยโดยตรงกับผู้มีประสบการณ์
วิธีการสมัคร:
1. แชร์โพสต์จากเพจเป็นสาธารณะ (คลิกที่นี่) พร้อมแท็กชวนเพื่อน 1 คน
2. ชำระค่ามัดจำ 300 บาท ทางทีมงานจะดำเนินการคืนค่ามัดจำให้ในวันงาน
3. กรอกใบสมัครและอัพโหลดหลักฐานการโอนมัดจำที่http://bit.ly/oncesleadership
ปิดรับสมัคร:
รับจำนวนจำกัด เพียง 30 คนเท่านั้น ปิดรับสมัครเมื่อครบจำนวน